Aðalfundir Króks, Reykjaness, Snæfells og Hrollaugs - Landssamband smábátaeigenda

Aðalfundir Króks, Reykjaness, Snæfells og Hrollaugs 

Mikil fundarhrina er framundan hjá smábátaeigendum.  Svæðisfélög smábátaeigenda um allt land boða aðalfundi.  Á næstu fjórum dögum verða aðalfundir Króks, Reykjaness, Snæfells og Hrollaugs.

 

Aðalfundur Króks á Patró fimmtudaginn 24. september

Aðalfundur Strandveiðifélagsins Króks verður í Sjóræningjahúsinu á Patreksfirði á morgun fimmtudaginn 24. september.  Fundurinn hefst kl 20:00.   Formaður félagsins Tryggvi Ársælsson lofar fjörugum og kraftmiklum fundi þar sem m.a. verður rætt um þá alvarlegu stöðu sem skapast hefur vegna skorts á ýsukvóta, framhald Strandveiðikerfisins, tillaga um breytingu á fyrirkomulagi grásleppuveiða ofl.

Formaður og framkvæmdastjóri LS mæta á fundinn.

 

Aðalfundur Reykjaness í Grindavík föstudaginn 25. september

Halldór Ármannsson formaður Reykjaness boðar félagsmenn Reykjaness til aðalfundar í Salthúsinu í Grindavík kl. 17:00 föstudaginn 25. sept.  Auk formanns og framkvæmdastjóra LS verða gestir fundarins Bjarni Áskelsson frá Reiknistofu fiskmarkaðanna og Steingrímur Gunnarsson frá Trackwell sem ræða mun um og kynna kosti rafrænna afladagbóka.

1.jpg

Að sögn Halldórs brenna fjölmörg mál á félagsmönnum.  Meðal þeirra eru: Áhrif bankahrunsins á fyrirtæki í smábátaútgerð, vonbrigði félagsmanna í garð stjórnvalda að fallast ekki á tillögu félagsins um stöðvun veiða á viðkvæmum hrygningarslóðum útifyrir Sandgerði, aflameðferð og strandveiðar.

 

Aðalfundur Snæfells í Grundarfirði nk. laugardag 26. september

Fjölmennasta svæðisfélag LS er Snæfell.  Í eigu félagsmanna lönduðu 100 bátar á árinu 2008.  Alexander Kristinsson á Rifi er formaður félagsins.  Aðalfundur Snæfells verður á Hótel Framnesi í Grundarfirði laugardaginn 26. september og hefst kl 17:00.  Alexander býst við góðri mætingu á fundinn.  Hann segir að mikil umræða hafi verið hjá félagsmönnum um naumt skammtaðar veiðiheimidir þessa árs og eins og oft áður fara ekki saman sjónarmið fiskifræðinga og félagsmanna.  

Formaður og framkvæmdastjóri LS mæta á fundinn.

 

Aðalfundur Hrollaugs sunnudaginn 27. september

Hornfirðingar halda aðalfund sinn á Humarhöfninni.  Fundurinn verður eins og dagatal þeirra Hrollaugsmanna segir til um 27. september og hefst hann kl 13:00.  Formaður Hrollaugs er Unnsteinn Þráinsson.  Unnsteinn segir nýliðið fiskveiðiár hafa verið mjög gott hjá Hrollaugsmönnum en alls lönduðu 20 bátar afla, samtals 4.780 tonn eða 239 tonn að meðaltali á bát.

Framkvæmdastjóri LS mætir á fundinn.

 

  

 

 

 

 

 

efnisyfirlit síðunnar

Hönnun og umsjón: GB hönnun ehf, Laugavegi 13, 101 Reykjavík, augl@smabatar.is

...